รายชื่อกิจกรรมชุมนุมที่เปิดให้ลงทะเบียนในแต่ละภาคการศึกษา
(คลิกที่ชื่อกิจกรรมเพื่อดูรายละเอียด/วัตถุประสงค์) |
||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
ทั้งหมด |
||||||||||
1 |
A-Math สถานที่เรียน : 938 |
1.ครูเกวลี ด่างเกษี 2.ครูจันสุดา โปรัมย์ 3.ครูสุภาภรณ์ จตุพรชัยมงคล |
60 | 60 | ||||||
2 |
BBW Woodball Club สถานที่เรียน : สนามฟุตบอล |
1.ครูมณฑาทิพย์ ปลื้มน้อย |
30 | 30 | ||||||
3 |
Crossword สถานที่เรียน : หลังเวทีคนเก่ง หน้าอาคาร 2 |
1.ครูพนอ เล็ดรอด 2.ครูโยทกา จีนเจริญ 3.ครูรุ่งทิพย์ สุวรรณลักษณ์ |
60 | 60 | ||||||
4 |
Ecotourism(การท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์) สถานที่เรียน : 532 หมายเหตุ : เฉพาะ ม.3-6 |
1.ครูเบญจพร ทศานนท์ 2.ครูสาวกาญจนา อิ่มจีน |
- | - | 40 | 40 | ||||
5 |
English for Fun สถานที่เรียน : 437 หมายเหตุ : เฉพาะนักเรียน EP/MEP |
1.ครูธัญญาวดี พนมเขต |
156 | 157 | ||||||
6 |
Gelly Express สถานที่เรียน : หน้าศาลาสุนทรภู่ อาคาร 5 |
1.ครูฐิติพงค์ ขัติพรหม |
25 | 25 | ||||||
7 |
IOT สถานที่เรียน : 511 หมายเหตุ : เฉพาะ ม.ปลาย |
1.ครูวาริน แซ่ตู |
- | - | - | 20 | 16 | |||
8 |
Knowledge Online สถานที่เรียน : 513 หมายเหตุ : เฉพาะ ม.ต้น |
1.ครูพิมพ์พกาญจน์ ประชัน 2.ครูสุทธิวุฒิ นันทจุติ |
- | - | - | 40 | 40 | |||
9 |
Sci - News สถานที่เรียน : LAB 9 |
1.ครูชมภูนุช ลาบึง 2.ครูนารินทร์ ทองเพียร 3.ครูสุเทพ ชื่นบาน |
60 | 60 | ||||||
10 |
Science Shows สถานที่เรียน : LAB 2 |
1.ครูชาญดา ปันตา 2.ครูอัมภัสชา คล้ายเจ็ก |
40 | 40 | ||||||
11 |
Techno Robot สถานที่เรียน : 438 |
1.ครูนฤมล สุนทอง 2.ครูสิริยากร พลลา |
40 | 41 | ||||||
12 |
Thinking สถานที่เรียน : LAB 3 |
1.ครูมนตรี กรพณิชสกุล 2.ครูอภิเดช เกษมสันติวงศ์ |
40 | 40 | ||||||
13 |
กระดาษสร้างสรรค์ สถานที่เรียน : หน้าห้องสวัสดิการอาคาร 2 |
1.ครูกำไร อำไพ |
- | - | 20 | 20 | ||||
14 |
กองร้อยพิเศษ สถานที่เรียน : ลานเอนกประสงค์ หมายเหตุ : เฉพาะ ม.1 |
1.ครูอมฤต โพธิ์กาศ |
- | - | - | - | - | 20 | 20 | |
15 |
กีฬาเทเบิลเทนนิส สถานที่เรียน : ช็อปมวย หมายเหตุ : เฉพาะ ม.1 |
1.ครูสิทธิชัย เทพเดช |
- | - | - | - | - | 20 | 20 | |
16 |
กีฬาเรือพาย สถานที่เรียน : คลองสำโรงหลังโรงเรียน หมายเหตุ : เฉพาะนักเรียนชาย |
1.ครูปัญจโชติ บุญเขียว 2.ครูสำรวย เอี่ยมทอง |
41 | 41 | ||||||
17 |
เกมคณิตคิดสนุก สถานที่เรียน : ใต้ถุนอาคาร 9 หมายเหตุ : เฉพาะ ม.ต้น |
1.ครูศิริลักษณ์ รอดชื่น 2.ครูอุษาวดี รอดพรม |
- | - | - | 40 | 40 | |||
18 |
เกมหรรษา สถานที่เรียน : 122 หมายเหตุ : เฉพาะ ม.ต้น |
1.ครูสำเริง จงรุ่งเรืองสิน |
- | - | - | 20 | 20 | |||
19 |
คณิตคิดเพลิน สถานที่เรียน : โรงอาหาร |
1.ครูสินาวัฒน์ สุคนธทรัพย์ 2.ครูอังคณา ชนะเอม |
40 | 40 | ||||||
20 |
คณิตคิดเร็ว สถานที่เรียน : 113 |
1.ครูนุชธิตรา พงศ์จิระปัญญา 2.ครูพัชรา วิเชียร |
40 | 40 | ||||||
21 |
คณิตคิดสนุก สถานที่เรียน : 533 หมายเหตุ : เฉพาะ ม.1 |
1.ครูจินตนา บุญสู่ 2.ครูนววิธ ศรีปลั่ง |
- | - | - | - | - | 40 | 40 | |
22 |
คนดูซีรีส์ สถานที่เรียน : อาคาร 8 |
1.ครูณัฐภัทร แป้นศิริ 2.ครูเตชินี สุขสำราญ 3.ครูธาริณี พงศ์พิสิฏฐ์ 4.ครูวิรศรา เทียบแก้ว |
80 | 80 | ||||||
23 |
คนโสตบางบ่อ สถานที่เรียน : ห้องโสต |
1.ครูพีรพัฒน์ เพ็ชรประยูร 2.ครูสรวิช อินรือง |
40 | 41 | ||||||
24 |
คำคม สถานที่เรียน : อาคาร 5 |
1.ครูดวงฤดี บัวแก้ว 2.ครูอทิตยา หิรัญพฤกษ์ |
40 | 40 | ||||||
25 |
โครงงานสังคม ม.ต้น สถานที่เรียน : 536 หมายเหตุ : เฉพาะ ม.ต้น |
1.ครูธันยรัตน์ กล้ายประยงค์ 2.ครูศันสนีย์ รัตนะ |
- | - | - | 41 | 41 | |||
26 |
โครงงานสังคม ม.ปลาย สถานที่เรียน : 536 หมายเหตุ : เฉพาะ ม.ปลาย |
1.ครูมิ่งขวัญ สาสิงห์ 2.ครูสุนันทา นุตน้อย |
- | - | - | 40 | 42 | |||
27 |
งาน DIY By ครูวิทย์ สถานที่เรียน : LAB 1 |
1.ครูพัทธนันท์ จันชะดา 2.ครูอรอนงค์ ธงชัย |
40 | 40 | ||||||
28 |
จิตอาสาพัฒนาบางบ่อ สถานที่เรียน : LAB 8 หมายเหตุ : เฉพาะ ม.ปลาย |
1.ครูจักรกริช แก้วไวยุทธ 2.ครูธนกร คิดตาโย |
- | - | - | 40 | 40 | |||
29 |
ชีววิทยาเพื่อการศึกษาต่อ สถานที่เรียน : LAB 6 หมายเหตุ : เฉพาะ ม.ปลาย |
1.ครูกรกช ตั้งเจริญลาภ |
- | - | - | 40 | 40 | |||
30 |
ซูโดกุ สถานที่เรียน : 923 |
1.ครูนงลักษณ์ พรหมชัยสถาพร |
20 | 20 | ||||||
31 |
ดนตรีไทย สถานที่เรียน : 612 |
1.ครูจักรกฤษณ์ ย่านกลาง |
20 | 29 | ||||||
32 |
ดูซีรีส์ให้ซีเรียส สถานที่เรียน : ยังไม่สามารถระบุได้ |
1.ครูชุตินันท์ ชาตรูประชีวิน 2.ครูศุภวัฒน์ มูลเคน |
40 | 40 | ||||||
33 |
เด็กรุ่นใหม่ หัวใจอาสา สถานที่เรียน : LAB 7 |
1.ครูเกศกนก มีสุขใจ 2.ครูวรรณวิสา จันทร์โสภา 3.ครูอุมาพร จงนอก |
60 | 60 | ||||||
34 |
เตรียมนิติ-รัฐศาสตร์ สถานที่เรียน : 534 หมายเหตุ : เฉพาะ ม.ปลาย |
1.ครูนพรัตน์ แบบกัน |
- | - | 40 | 40 | ||||
35 |
เที่ยวทั่วไทย สถานที่เรียน : 214 หมายเหตุ : เฉพาะ ม.ปลาย |
1.ครูจันทนา ขาวแสง 2.ครูจิรัตดาพร เดชวรรณ์ |
- | - | - | 40 | 40 | |||
36 |
ธนาคารโรงเรียน สถานที่เรียน : ธนาคารโรงเรียน หมายเหตุ : เฉพาะ ม.1,ม.4 |
1.ครูพลอยภัทรา กาญจนเกษตรกุล |
- | - | 20 | 21 | ||||
37 |
ธรรมดี สถานที่เรียน : 535 |
1.ครูปาณิสรา แสงจันทร์ |
21 | 21 | ||||||
38 |
นักประดิษฐ์น้อย สถานที่เรียน : เวทีคนเก่ง หมายเหตุ : เฉพาะ ม.1 ,ม.4 |
1.ครูเดือนเต็ม ปลื้ม 2.ครูพีรพงษ์ สิงห์มนัส |
- | - | 43 | 42 | ||||
39 |
บริดจ์ (Bridge) สถานที่เรียน : 215 |
1.ครูเกสร จงอยู่สุข 2.ครูนันท์นภัสร์ นรินทรสรศักดิ์ |
44 | 50 | ||||||
40 |
บอร์ดเกม สถานที่เรียน : เวทีคนเก่ง |
1.ครูภัคพล เขียวขำทวีวงษ์ 2.ครูวิกานดา เลิกสันเทียะ 3.ครูวิภาวี สุขหร่อง |
60 | 60 | ||||||
41 |
บ้าน K-series สถานที่เรียน : LAB 4 |
1.ครูณัฐณิชา เพชรวิเศษ 2.ครูอภิญญา เพ็งโสภา |
40 | 40 | ||||||
42 |
บาสเกตบอล สถานที่เรียน : ลานเอนกประสงค์ |
1.ครูฐิติรัตน์ บุญช่วยเหลือ |
20 | 20 | ||||||
43 |
ประวัติศาสตร์เชิงท่องเที่ยว สถานที่เรียน : หน้าอาคาร 5 |
1.ครูกิตติกร บุญเรือง |
40 | 40 | ||||||
44 |
เปตอง สถานที่เรียน : สนามเปตอง |
1.ครูนัฐฐา สาขุน 2.ครูวีรชน อำมลา 3.ครูสุดตา ไชยบัวแดง |
60 | 64 | ||||||
45 |
ฝึกคิดคณิตศาสตร์ สถานที่เรียน : ใต้ถุนอาคาร 9 |
1.ครูชาลินีย์ แซ่ตั๊ง 2.ครูวีระชัย แสนบัณฑิต 3.ครูแสงดาว ฉวนศรี |
60 | 25 | ||||||
46 |
เพื่อนที่ปรึกษา ม.ปลาย สถานที่เรียน : 228 หมายเหตุ : เฉพาะ ม.ปลาย |
1.ครูสุภา จันทรมาก 2.ครูอภิญญา จันทรวิวัฒน์ |
- | - | - | 40 | 40 | |||
47 |
เพื่อนที่ปรึกษา ม.ต้น สถานที่เรียน : 228 หมายเหตุ : เฉพาะ ม.ต้น |
1.ครูปวีณา ชาวงษ์ 2.ครูวนัสนันท์ ก้านดี |
- | - | - | 40 | 40 | |||
48 |
ฟุตซอล (Futsal) สถานที่เรียน : สนามฟุตซอล หมายเหตุ : เฉพาะ ม.ต้น |
1.ครูวีระพงษ์ สีหาราช |
- | - | - | 40 | 40 | |||
49 |
ภาษาจีนสร้างสรรค์ สถานที่เรียน : 925 |
1.ครูธัญพิชา แซ่หลี 2.ครูวรวรรณ ราชสมบัติ |
40 | 40 | ||||||
50 |
ภาษาญี่ปุ่นในโลกออนไลน์ สถานที่เรียน : 927 |
1.ครูภานุพงศ์ เอี่ยมโพธิ์ศักดา |
20 | 20 | ||||||
51 |
ภาษาพาเพลิน สถานที่เรียน : 523 หมายเหตุ : เฉพาะ ม.ต้น |
1.ครูพรสุดา อู่ทอง 2.ครูศศิประภา ปัญญาหาญ 3.ครูเสาวลักษณ์ สิงทองดา |
60 | 60 | ||||||
52 |
มิวเซียมที่รัก สถานที่เรียน : 218 |
1.ครูพร้อมยศ ถาริยะ |
20 | 21 | ||||||
53 |
รอบรู้สังคมไทย สถานที่เรียน : 932 |
1.ครูคมกริช พันธุ์ประเสริฐ 2.ครูณัฐพร แป้นถึง 3.ครูนิยม ขจรเนติกุล |
60 | 60 | ||||||
54 |
เรียน เล่น เป็นไทย สถานที่เรียน : ห้องภาษาไทย |
1.ครูสุกัญญา บุญฉิม |
- | - | - | 30 | 30 | |||
55 |
วงดนตรีสากล (สตริง-ลูกทุ่ง) สถานที่เรียน : 622 |
1.ครูพหลณรงค์ พินัยนิติศาสตร์ |
20 | 47 | ||||||
56 |
วงโยธวาทิต สถานที่เรียน : 611 |
1.ครูมนัสชัย ตุ้มทอง |
61 | 62 | ||||||
57 |
วอลเลย์บอลป่าวหนู สถานที่เรียน : สนามวอลเลย์บอล |
1.ครูศิรินยา ตอนจักร์ |
20 | 20 | ||||||
58 |
วัฒนธรรมจีน สถานที่เรียน : 921 |
1.ครูรุ่งนภา เผือกน้อย 2.ครูสิริญา ทรงกิตติกุล |
40 | 41 | ||||||
59 |
ศูนย์ภาษาไทย สถานที่เรียน : 521 หมายเหตุ : เฉพาะ ม.ปลาย |
1.ครูศรีประไพ ไชยนา |
- | - | - | 20 | 13 | |||
60 |
เศรษฐกิจพอเพียง สถานที่เรียน : หลังอาคาร 5 (ใต้ต้นลำไย) หมายเหตุ : เฉพาะม.1-4 |
1.ครูวราภรณ์ เคลือน้ำคำ 2.ครูอภิญญา วันทมาตย์ |
- | - | 40 | 40 | ||||
61 |
สนุกคิดกับวิทยาศาสตร์ สถานที่เรียน : LAB 5 |
1.ครูวาลิช ลีทา 2.ครูสุชีลา พรรณหาญ |
40 | 40 | ||||||
62 |
สภาจิตอาสาพัฒนาชุมชน สถานที่เรียน : ห้องสภานักเรียน |
1.ครูกัลยกร เวชกุล 2.ครูดวงเดือน จันทร์ทอง 3.ครูปาลีภัสร์ ธัญเมธจารุโรจน์ |
60 | 60 | ||||||
63 |
สานงานศิลป์ สถานที่เรียน : 621 |
1.ครูทิพธัญญา ชมชื่น 2.ครูนิลุบล ภูมีเขียน 3.ครูสุภาวดี คำแก้ว |
60 | 59 | ||||||
64 |
สารานุกรมไทย สถานที่เรียน : ศาลาหกเหลี่ยมหน้าอาคาร 5 หมายเหตุ : เฉพาะ ม.ต้น |
1.ครูดารารัตน์ ชุติวัฒนเศรษฐ์ 2.ครูสุภัทรา แสงวัฒน์ |
- | - | - | 40 | 40 | |||
65 |
เส้นสายลายศิลป์ สถานที่เรียน : 714716 |
1.ครูคมกฤษ ตุลยะปรีชา 2.ครูจิตสุภา ยศสุภาพ 3.ครูเอนก แจ่มคล้าย |
61 | 62 | ||||||
66 |
หนังสือออนไลน์หรรษา สถานที่เรียน : เรือนเกษตร |
1.ครูทีปาวัฒน์ ช้างแย้ม 2.ครูวริศรา วั่นเส็ง |
40 | 44 | ||||||
67 |
หมอภาษา (ภาษาอังกฤษ) สถานที่เรียน : ลานเอนกประสงค์ |
1.ครูจินตนา รุ่งฉวี 2.ครูจุฑารัตน์ ประทุมทีป 3.ครูนวลปราง แป้นเหมือน 4.ครูอติกานต์ วรรณา |
80 | 80 |